ผลการแข่งขัน ทรู โคราช คัพ 2018    ||    ผลการแข่งขัน Shanghai Masters 2018    ||    ผลการแข่งขัน SangSom 6 Red World Championship 2018

บิ๊ก สระบุรี คว้าแชมป์ทรูเชียงใหม่คัพ 2018

22 เม.ย. 61

การแข่งขันสนุกเกอร์สะสมคะแนนเมืองไทย รายการที่ 3 ประจำปีนี้ “ทรู เชียงใหม่ คัพ” ที่โรงแรมอิมพีเรียล แม่ปิงเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ ระบบ 4 ใน 7 เฟรม โดยมี นายสุนทร จารุมนต์ นายกสมาคมกีฬาบิลเลียดฯคนใหม่ พร้อมด้วย สุพจน์ พลบุตร อุปนายกกีฬาแห่งจ.เชียงใหม่ เป็นประธาน

ปรากฏว่า “บิ๊ก สระบุรี” อรรถสิทธิ์ มหิทธิ แชมป์ประเทศไทยเมื่อปีที่แล้ว ออกคิวเฉียบขาดเข้าเบรค 136 แต้มตั้งแต่เฟรมแรก ก่อนกดอีก 97 และ 75 ก่อนจะเอาชนะ “สีนิล ศิษย์เป้า” สิทธิชัย เชี่ยวชาญ ลงได้อย่างเด็ดขาด 4-1 สกอร์ 136(136)-0, 5-83(78), 97(97)-0, 75(75)-0 และ 77-0 คว้าแชมป์ไปครอง

 

WC = รอบไวลด์การ์ด, L32 = รอบ 32 คนสุดท้าย, L16 = รอบ 16 คนสุดท้าย, QF = รอบ 8 คนสุดท้าย, SF = รอบรองชนะเลิศ, F = รอบชิงชนะเลิศ

 

28 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
14:30 น. F F อรรถสิทธิิ์ มหิทธิ : สิทธิชัย เชี่ยวชาญ 4 - 1

 

27 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
13:00 น. SF M13 อรรถสิทธิิ์ มหิทธิ : ไพฑูรย์ ผลบุญ 4 - 2
15:00 น. M14 สิทธิชัย เชี่ยวชาญ : นิธิวรรธก์ กาญจนศรี 4 - 2

 

26 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
13:00 น. QF M9 อรรถสิทธิิ์ มหิทธิ : รัชพล ภู่โอบอ้อม 4 - 1
15:00 น. M12 นิธิวรรธก์ กาญจนศรี : นพดล นภจร 4 - 2
17:00 น. M10 ภาสกร สุวรรณวัฒน์ : ไพฑูรย์ ผลบุญ 1 - 4

 

25 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
11:00 น. L16 M3 ภาสกร สุวรรณวัฒน์ : สุศิพงศ์ นิ่มวงศ์ษา 4 - 1
13:00 น. M2 กฤษณัส เลิศสัตยาทร : รัชพล ภู่โอบอ้อม 2 - 4
15:00 น. M1 อรรถสิทธิิ์ มหิทธิ : ชินภัทร์ คำสัตย์ 4 - 1
17:00 น. QF M11 สิทธิชัย เชี่ยวชาญ : สุรเทพ ภูแฉล้ม 4 - 0

 

24 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
11:00 น. L16 M5 สิทธิชัย เชี่ยวชาญ : ประมวล จันทร์ทัด 4 - 2
13:00 น. M8 นพดล นภจร : สุชาติ ภูฆัง 4 - 3
15:00 น. M6 ปรมินทร์ ด่านจิรกุล : สุรเทพ ภูแฉล้ม 1 - 4
17:00 น. M4 ไพฑูรย์ ผลบุญ : วรวิทย์ สุริยศรีวรรณ 4 - 1

 

23 เม.ย. 2561 - มีกำหนดการแข่งขันดังนี้

TIME Round Match Player 1 VS Player 2 Result
13:00 น. WC WC1 รัชพล ภู่โอบอ้อม : เทพไชยา อุ่นหนู WO. —
15:00 น. WC2 นพพล แสงคำ : สุชาติ ภูฆัง — WO.
17:00 น. L16 M7 พิสิษฐ์ จันทร์ศรี : นิธิวรรธก์ กาญจนศรี 3 - 4